วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2566 กิจกรรมการเข้าค่ายลูกเสือ-เนตรนารี ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ เพื่อปลูกฝังให้ผู้เรียนมีความรับผิดชอบต่อตนเอง ครอบครัว สังคมและประเทศชาติ ตลอดจนการอยู่ร่วมกัน การทำงานร่วมกัน การเป็นผู้นำผู้ตามที่ดี รู้จักการแก้ปัญหาและสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ
![331543941_6113404965369507_3428384469966127456_n](http://www.setsatian.ac.th/2015/wp-content/uploads/2023/02/331543941_6113404965369507_3428384469966127456_n-400x225.jpg)